
JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA

OFISI YA WAZIRI MKUU- TAWALA ZA MIKOA NA SERIKALI ZA MITAA

(TAMISEMI)

HALMASHAURI YA MANISPAA BUKOBA

 

 

BUKOBA   TOWN  COUNCIL 

Tel :   + 255 -  028 -  2220226 
FAX :                028 -  2221840 

The Town Director’s Office, 
    P. O. Box 284 
        BUKOBA 
            TANZANIA 

 

The Municipal Director’s Office, 
    P.O. Box 284 
       BUKOBA 
          TANZANIA 

 

 

  

MKATABA WA HUDUMA KWA MTEJA.

Halmashauri  ya  Manispaa  Bukoba  –  Mkataba  wa  Huduma  kwa
Mteja



Table of Contents
DIBAJI..................................................................................................................3

1.0 UTANGULIZI...............................................................................................4

1.2 Hali ya jiografia.............................................................................................4

1.3 Eneo.............................................................................................................4

1.4 Idadi ya watu................................................................................................5

1.5 Utawala........................................................................................................6

1.6 Uwazi na Utawala bora.................................................................................6

2.0 MAJUKUMU YETU:......................................................................................7

3.0  DIRA YETU................................................................................................7

4.0  DHAMIRA YETU.........................................................................................7

4.0  HUDUMA ZETU.........................................................................................7

5.0  WATEJA WETU...........................................................................................8

6.0  MAADILI YETU..........................................................................................8

7.0  AHADI ZA IDARA KWA WATEJA NA WADAU WETU.....................................9

7.1  VITENGO VYA HALMASHAURI YA MANISPAA BUKOBA...............................9

    7.2.0     KITENGO CHA SHERIA...........................................................................9

    7.3         KITENGO CHA UNUNUZI NA UGAVI.......................................................9

7.4        KITENGO CHA UKAGUZI WA NDANI......................................................11

8.0        IDARA ZA HALMASHAURI YA MANISPAA BUKOBA.................................11

    8.1.0     IDARA YA AFYA....................................................................................11

8.2.0     IDARA YA MAENDELEO YA JAMII...........................................................12

8.3.0    IDARA YA ELIMU YA MSINGI...................................................................12

6.4 IDARA YA ELIMU YA SEKONDARI..............................................................13

8.4.0    IDARA YA MIPNGO MIJI NA MAZING.IRA.................................................14

8.5.0    IDARA YA KILIMO, MIFUGO NA USHIRIKA...............................................14

8.6.0    IDARA YA MIUNDOMBINU......................................................................15

8.7.0    IDARA YA UTAWALA NA UTUMISHI.........................................................16

8.8.0    IDARA YA FEDHA...................................................................................18

9.         HAKI NA WAJIBU WA MTEJA:..................................................................18

10.0 KUSHUGHULIKIA MALALAMIKO................................................................19

11.0  MAONI NA MALALAMIKO.........................................................................19

Halmashauri  ya  Manispaa  Bukoba  –  Mkataba  wa  Huduma  kwa
Mteja



DIBAJI

Ili  kuweza kufanya kazi kwa ufanisi na tija na kuweza kufikia dira yetu,

Halmashauri  ya  Manispaa Bukoba imeandaa mkataba wa huduma kwa

mteja  utakaoweza kubainisha utendaji  wetu  wa kazi  za  siku  hadi  siku.

Lengo la Mkataba huu ni kuweka bayana huduma tunazozitoa na viwango

vyetu  vya  huduma  ambavyo  wateja  wetu  wanayo  haki  ya  kuvitarajia;

Kuweka utaratibu wa kutoa mwitiko utakaotuwezesha kutambua namna

wateja wetu wanavyotuona katika utoaji  huduma zetu, na utaratibu wa

kupokea na kushughulikia malalamiko iwapo yatajitokeza.

Halmashauri ya Manispaa Bukoba itaendelea kuuboresha Mkataba huu ili

uendane  na  mahitaji  ya  utoaji  huduma  yanayozingatia  mabadiliko  ya

kiuchumi na kijamii, mabadiliko ya teknolojia na kadhalika. 

Lengo la  Mkataba huu ni  kuweka kwa uwazi  huduma zetu na viwango

vyetu  vya  utoaji  huduma ambavyo wateja  wetu  wanaweza  kuvitarajia.

Mkataba huu tunataraji uwe kiungo rahisishi cha uhusiano wetu na wale

tunaowahudumia. 

Naridhia  matumizi  yake  nikitarajia  kuwa  wateja  wetu  wataendelea

kuutumia na kutupatia mwitiko ili mkataba huu uweze kuwa kichocheo cha

kuboresha utendaji wetu.

.................................                                  .....................................

(ADOH S.MAPUNDA)                  MHE.ALEXANDER NGALINDA

MKURUGENZI WA MANISPAA                  NAIBU MEYA

BUKOBA      HALMASHAURI  YA
MANISPAA

                                        BUKOBA
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1.0 UTANGULIZI.

Halmashauri ya Manispaa ya Bukoba ni moja kati ya Halmashauri nane za Mkoa

wa Kagera.  Halmashauri hii ilianzishwa wakati wa utawala wa Kiingereza chini ya

Sheria ya “The Local  Government Ordinance” Cap 333 tarehe 27 Juni 1960”.

Halmashauri  hii  ilianzishwa tena kama Halmashauri  ya Mji  chini  ya Sheria  ya

“The Local Government Act” Namba 8 ya mwaka 1982 baada ya kufutwa kwa

Serikali za Mitaa mwaka 1972 kutokana na Sheria ya Madaraka Mikoani.

Manispaa ya Bukoba ni mojawapo kati ya halmashauri 8 za Miji zilizopanda hadhi

na kuwa Manispaa kama zilivyotangazwa katika  gazeti  la  Serikali  Na.  219 la

tarehe 29 Julai 2005.

1.2 Hali ya jiografia

Halmashauri ya manispaa ya Bukoba ipo upande wa kaskazini mashariki
ya  mkoa  wa  Kagera  na  ni  moja  kati  ya  Halmashauri  mbili  zinazounda
wilaya ya Bukoba. Inapatikana katika latitudo 106’-108’ 42” kusini kidogo
tu  ya  mstari  wa  Ikweta  na  kati  ya  longitudo  31016’  12”  na  31018’54”
mashariki  ya  mstari  wa  Greenwich  .Ipo  mita  1,100  juu  ya  usawa  wa
bahari.   Hali  hii  inafanya Halmashauri kuwa na misimu miwili  ya mvua
yaani vuli ambayo huanza Septemba na kumalizika Desemba na masika
ambayo huanza Machi na kumalizika Juni.  Kipindi cha Julai hadi mwanzoni
mwa  Septemba  ni  kiangazi  na  kipupwe  huanza  Januari  hadi  Februari.
Mipaka ya Manispaa ya Bukoba, kwa upande wa mashariki ni Ziwa Victoria
na imezungukwa na Halmashauri ya wilaya ya Bukoba.  

 

1.3 Eneo

Halmashauri ya Manispaa ya Bukoba ina ukubwa wa kilometa za mraba 80 kati

ya hizo, kilometa za mraba 22 (27.5%) zimefunikwa na maji ya Ziwa Victoria na

eneo lililobaki la kilometa za mraba 58 (72.5%) ni nchi kavu. Kimkoa eneo la

Manispaa ya Bukoba ni sawa na asilimia 0.28% ya eneo lote la mkoa wa Kagera

ambalo ni kilometa za mraba 40,838.  Eneo linalofaa kwa kilimo ni Ha 4,200

wakati  eneo  linalolimwa  kwa  sasa  ni  Ha  3,860  tu.   Jumla  ya  Ha  168.4

zimepandwa miti na maua ya aina mbali mbali.
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1.4 Idadi ya watu

Kutokana na sensa ya watu na makazi ya mwaka 2012, inaonyesha halmashauri

hii ina watu wapatao 128,796.  Kati ya hao, 62,521 (49%) ni wanaume na 66,275

(51%) ni wanawake. Ongezeko la watu kwa mwaka ni asilimia  5 %.

Jedwali Na. 1:  Idadi ya watu kwa Kata

NA Kata Hali ya

Kata

        Idadi ya watu 2012 Pojection

2015Wanaum

e

wanawak

e

Jumla

1. Bakoba Mjini 8,481 8,993 17,523 20,228
2. Bilele Mjini 2,577 2,828 5405 6,257
3. Buhembe Kijijini 1,938 2,104 4,042 4,679
4. Hamugembe Mjini 6,116 6,790 12,906 14,940

5. Ijuganyondo Kijijini 1285 1306 2591 2,999
6. Kagondo Kijijini 2,035 2,135 4,170 4,827
7. Kahororo Kijijini 3,387 3,231 6,618 7,661
8. Kashai Mjini 14,689 16,102 30,791 35,644
9. Kibeta Kijijini 3,969 4,119 8,088 9,363
10. Kitendaguro Kijijini 2,766 2,906 5,672 6,566
11. Miembeni Mjini 3,464 3,079 6,543 7,574
12. Nshambya Kijijini 4,378 4,642 9,020 10,442
13. Nyanga Kijijini 1,571 1,558 3,129 3,622
14. Rwamishenye Mjini 5,865 6482 12,347 14,293

Jumla 62,521 66,275 128,796 149,097
Chanzo: Taarifa ya sensa ya watu na makazi , 2012

1.5 Utawala

Manispaa  ya Bukoba inaundwa na Tarafa 1 ya Rwamishenye yenye Kata
14 na mitaa 66.  Kati ya Kata hizo, Kata 8 zipo ukanda wa kijani, na 6 zina
mazingira ya kimji.  

Jedwali Na. 2: Uwakilishi wa wananchi

M  A  D  I  W  A  N  I  WABUNGE

MADIWANI WA KATA VITI MAALUM

MBUNGE

WA JIMBO VITI MAALUM
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14 5 1 3
CCM CUF TLP CCM CUF TLP CCM CCM CUF

10 3 1 3 1 1 1 2 1

1.6 Uwazi na Utawala bora

Katika kuendesha shughuli zake za kila siku, Manispaa hii huzingatia hali

ya uwazi na utawala bora. Mambo yanayofanyika ni pamoja na:-

 Kuendesha vikao vya Mitaa na WDC kwa mujibu wa sheria.

 Kutangaza zabuni na ufunguzi wa zabuni hizo kwa uwazi

 Kutangaza taarifa za bajeti na mpango iliyoidhinishwa kila mwaka

 Kutangaza taarifa za mahesabu yaliyokaguliwa na wakaguzi wa nje

 Wananchi kukaribishwa kusikiliza kikao cha  Baraza la madiwani 

n.k

2.0 MAJUKUMU YETU:

1. Kuajiri watumishi na kuendeleza Rasilimali Watu katika Utumishi wa

Umma.

2. Kutoa huduma bora za jamii kwa wakazi wa Bukoba kama vile maji,

barabara na utunzaji wa mazingira.

3. Kudumisha utawala bora katika utoaji huduma.

4. Kutekeleza maagizo mbalimbali kutoka serikali kuu.
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5. Kutunga na kusimamia utekelezaji wa sheria ndogo za Manispaa

6. Kutekeleza vipaumbele vya maendeleo kwa wakazi wa Bukoba.

7. Kusimamia Maadili ya Watumishi wote wa Halmashauri ya Manispaa

8. Kusimamia  Idara,Vitengo,Vituo  vya  Afya,na  Shule  zilizo  chini  ya

Halmashauri ya Manispaa Bukoba

9. Kuendeleza  watumishi  waajiriwa  wa  Halmashauri  ya  Manispaa

Bukoba

3.0  DIRA YETU

Kuwa Halmashauri ya Manispaa yenye ushiriki mkubwa wa jamii ili kuweza

kutoa huduma bora ili kuboresha ubora wa maisha kwa wakazi wote wa

Bukoba ifikapo mwaka 2025.

4.0  DHAMIRA YETU

Kuunganisha nguvu za wadau wote wa maendeleo wakiwemo wanajamii

kwa kutumia rasilimari zilizopo kwa ajili ya kutoa huduma bora na kupata

maendeleo endelevu ndani ya Halmashauri ya Manispaa Bukoba.

4.0  HUDUMA ZETU

Huduma zitolewazo ni pamoja na uandaaji na utoaji wa huduma za jamii

na kiuchumi, kutayarisha ikama ya watumishi na kuajiri, kuandaa sheria

ndogo  na  kuzisimamia,  kuboresha  mtandao  wa  barabara  ndani  ya

Manispaa ya Bukoba.  Tunaamini  Mkataba huu utawasaidia wateja  wetu

ndani  ya  Manispaa  ya  Bukoba  kudai  haki  zao  na  pia  umeweka  wazi

utaratibu wa jinsi ya kutoa na kutufikishia malalamiko na maoni yao.

5.0  WATEJA WETU

Ofisi yetu inahudumia wateja wengi na tofauti. Katika utendaji wetu wa

kazi tunawatambua Wateja na Wadau wetu kama ifuatavyo:

 Wakazi wa Manispaa ya Bukoba;
 Ofisi ya Mkuu wa Mkoa;
 Ofisi ya Mkuu wa Wilaya;
 Ofisi ya Mbunge;
 Mahakama, polisi na magereza;
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 Mkaguzi na Mdhibiti Mkuu wa Hesabu za Serikali;
 Wanasiasa;
 Washirika wa Maendeleo, Wahisani/Wafadhili;
 Vyama vya Wafanyakazi;
 Watumishi wa Umma;
 Sekta Binafsi (jamii ya wafanyabiashara na watoa huduma kwa Ofisi

yetu, n.k.);
 Taasisi Zisizo za Kiserikali;
 Wastaafu;
 Vyombo vya Habari; na
 Taasisi za Mafunzo, Watafiti na Wanataaluma,
 Vyombo vya fedha
 Vyama vya ushirika,
 Vyama vya siasa.

6.0  MAADILI YETU

Tunatekeleza na kukuza maadili ya msingi yafuatayo:-

6.1  Uadilifu: Tunafanya kazi zetu kwa uadilifu mkubwa.

6.2 Kuzingatia  Utaalamu:  Tunazingatia  utaalamu  na  maadili  ya

kiutendaji, hivyo kutoa huduma zenye ubora wa hali ya juu.

6.3 Uwajibikaji  na  Usikivu:  Tunawajali,  tunawasikiliza  na

tunawathamini  wadau wetu wa maendeleo ndani ya Manispaa ya

Bukoba.

7.0 AHADI ZA IDARA KWA WATEJA NA WADAU WETU

Ofisi yetu inaahidi kutoa huduma zake kupitia Idara zake na vitengo kama

ifuatavyo:-

7.1 VITENGO VYA HALMASHAURI YA MANISPAA BUKOBA.

7.2.0  KITENGO CHA SHERIA.

Majukumu ya Kitengo cha sheria.

Kitengo  cha  sheria  kinashughulikia  kuandaa  mikataba,  kutunga  sheria

ndogo na kumshauri Mkurugenzi wa Manispaa ya Bukoba kuhusu mambo

mbalimbali ya kisheria. 
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Ahadi za Kitengo cha sheria:

7.2.1 Tutatoa  huduma  za  kuandaa  mikataba  kwa  mteja  husika  katika

kipindi kisichozidi siku kumi (10) za kazi.

7.2.2 Tutashughulikia migogoro ya wapangaji wa nyumba za halmashauri

kwa mteja husika ndani ya siku kumi na nne (14) za kazi.

7.2.3 Tutashughulikia  uandaaji  wa  sheria  ndogo  za  Halmashauri  ya

Manispaa ndani ya siku thelathini (30).

7.2.4 Tutatoa tafsiri  ya sheria ndogo za Manispaa kwa mteja anayefika

ofisini ndani ya saa moja (1) baada ya kupokea maombi.

7.3 KITENGO CHA UNUNUZI NA UGAVI.

Majukumu ya Kitengo cha Ununuzi na Ugavi

Kitengo kinatoa  huduma kwa wateja  wake katika  masuala  yanayohusu

ununuzi  wa  vifaa,  kazi  na  huduma,  utunzaji  na  usambazaji  vifaa  na

kushauri juu ya namna bora ya kusimamia mikataba mbalimbali.

Ahadi za Kitengo

7.3.1  Kujibu Madokezo Sabili yanayopokelewa ndani ya siku tatu (3) za

kazi.

7.3.2 Kujibu barua zinazopokelewa ndani ya siku sita (6) za kazi.

7.3.3 Kutoa vifaa vinavyoombwa na watumiaji  ndani ya siku saba (7)

za kazi.

7.3.4 Kutayarisha Hadidu za Rejea ili kutangaza zabuni za kitaifa (National

Competitive Selection)  ndani ya siku ishirini na moja (21) za

kazi.

7.3.5 Kutayarisha  Hadidu  za  Rejea  ili  kutangaza  zabuni  za  kimataifa

(International  Competitive  Selection)  ndani  ya  siku  thelathini

(30) za kazi.

7.3.6 Kutangaza na kupokea “Expression of Interest” kwa muda wa siku

kumi na nne (14)  na muda wa  siku thelathini (30)  ili  kupata

washauri wa kimataifa.
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7.3.7 Kupokea, kuchambua na kupata idhini kwa “Expression of Interest”

ndani ya siku kumi na nne (14) ili kupata washauri wa kitaifa na

ndani  ya  siku  ishirini  na  moja  (21)  ili  kupata  washauri  wa

kimataifa.

7.3.8 Kutangaza  na kupokea maombi  ya  wazabuni  kwa muda wa  siku

thelathini (30) ili kupata washauri wa kitaifa na muda wa siku 45

ili kupata washauri wa kimataifa.

7.3.9 Kutayarisha  zabuni  muda wa  siku kumi na nne (14)  ili  kupata

washauri  wa  kitaifa  na  siku  ishirini  na  moja  (21)  ili  kupata

washauri wa kimataifa.

7.3.10 Kutangaza zabuni  muda wa  siku kumi na nne (14)  ili  kupata

washauri wa kitaifa na siku ishirini na moja ili kupata washauri wa

kimataifa.

7.3.11  Kutangaza  zabuni  ya  kandarasi  za  ujenzi  ndani  ya siku tisini

(90).

7.3.12 Kufanya uchambuzi wa zabuni na kupata idhini ya Bodi ya Zabuni

ili kupata wazabuni na washauri wa kitaifa na kimataifa  ndani ya

siku saba (7).

7.3.13  Kufanya  uchambuzi  wa  zabuni,  kutayarisha  na  kutoa  mkataba

baada kupata idhini ya Bodi ya Zabuni:  ndani ya siku thelathini

(30) za kazi.

7.4  KITENGO CHA UKAGUZI WA NDANI

Majukumu ya Kitengo cha Ukaguzi wa Ndani

Majukumu ya Kitengo hiki ni kuangalia kama sheria na taratibu zilizowekwa za

matumizi na manunuzi zinafuatwa.

Ahadi za Kitengo

7.4.1 Tutatoa Ripoti za Ukaguzi za Robo Mwaka siku 10 baada ya robo ya

mwaka kumalizika.
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7.4.2 Tutatoa  ushauri  kwa  Afisa  Masuuli  (Accounting  Officer)  mara  tu

inapoonekana umuhimu wa kufanya hivyo.

8.0 IDARA ZA HALMASHAURI YA MANISPAA BUKOBA.

8.1.0 IDARA YA AFYA

Majukumu ya Idara ya Afya

Majukumu ya Idara ya Afya ni kutoa huduma za afya, kundaa mpango wa afya,

kusimamia  na  kukagua  shughuli  za  afya  ndani  ya  Halmashauri  ya  Manispaa

Bukoba.

Ahadi za Idara:

8.1.1 Wajawazito na watoto kuhudumiwa na kupatiwa huduma bila malipo

muda wowote wanapofika katika vituo vya kutolea huduma ya afya.

8.1.2 Wagonjwa  wanaosumbuliwa  na  magonjwa  ya  muda  mrefu

kuchunguzwa katika         hospitali za Rufaa kila baada ya wiki 3.

8.1.3 Tutashughulikia  Rufaa  za  wagonjwa  ndani  ya  masaa  24  tangu

kubaini tatizo la mgonjwa.

8.1.4 Huduma kwa wazee na watu wasiojiweza kutolewa bila malipo pindi

wanapofika vituo vya kutolea huduma ya afya.

8.1.5 Kila  Kituo  cha  huduma  ya  Afya  kitatembelewa  kila  mwezi  ili

kuboresha na kuimarisha huduma za afya.     

8.1.6 Huduma za Bima ya Afya zitatolewa sawa na huduma nyingine bila

ubaguzi wowote katika vituo vya kutolea huduma za afya.

8.1.7 Tutatoa taarifa ya magonjwa ya milipuko mara tu yatakapojitokeza.

8.1.8 Madawa  yataagizwa  na  kusambazwa kila  baada  ya  miezi  mitatu

katika vituo vya kutolea huduma ya afya.

8.1.9 Ubovu wa magari na mitambo utatolewa taarifa na kushughulikiwa

ndani ya wiki moja tangu ubovu ulipotolewa.

8.1.10 Tutasimamia shughuli za usafi wa mji kwa kushirikiana na jamii kila

siku.

8.1.11 Tutashughulikia  matatizo  kuhusu  usafi  wa  mji  mara  tuletewapo

taarifa ndani ya siku mbili (2) za kazi
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8.1.12           Tutakagua ramani za ujenzi ndani ya Manispaa ndani ya siku

tano (5) za kazi

8.1.13 Tutatoa vibali vya kuendesha mahoteli sehemu za starehe ndani ya

siku tano (5) za kazi.

8.2.0    IDARA YA MAENDELEO YA JAMII. 

Majukumu ya Idara ya Maendeleo ya Jamii.

Majukumu ya msingi ya Idara hii ni kuhakikisha kuwa inasaidia wananchi

kubuni  miradi  na  kupunguza  umasikini,  kusaidia  makundi  yanayoishi

katika mazingira hatarishi katika jamii ya Manispaa ya Bukoba.

Ahadi za Idara:

8.2.1 Tutatoa misaada kwa makundi  hatarishi  mara  ifikapo kutoka  kwa

wafadhili  ndani ya siku 21 za kazi  baada ya kupokea maombi

yenye vielelezo vilivyokamilika;

8.2.2 Tutaendesha mafunzo kwa makundi  yanayoishi  kwenye mazingira

magumu juu  ya  kujikwamua kimaendeleo  ndani  ya siku 21 za

kazi baada ya fedha kupatikana ndani ya Manispaa ya Bukoba;

8.2.3 Tutatoa  mikopo  kwa  akina  mama  na  vijana  ya  kujikwamua

kimaendeleo ndani ya siku 14 za kazi  baada ya kupata maombi

yaliyokamilika;

8.2.4  Tutatoa  majibu  ya  ufafanuzi  kwa  maandishi  ya  malalamiko

mbalimbali  kuhusu  mikopo,  misaada  kwa  watoto  hatarishi  na

makundi mengine tegemezi  ndani ya siku 14 za kazi  baada ya

taarifa zote muhimu kupatikana;

8.3.0 IDARA YA ELIMU YA MSINGI.

Majukumu ya Idara ya Elimu ya Msingi.

Majukumu  ya  msingi  ya  Idara  hii  ni  kuhakikisha  watoto  mashuleni

wanapata  elimu  ya  uhakika  na  yenye  ubora  wa  hali  ya  juu  ndani  ya

Manispaa ya Bukoba.
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Ahadi za Idara.

8.3.1 Tutajibu barua na kutoa ufafanuzi  mbalimbali  kuhusu masuara ya

elimu  ya  msingi  ndani  ya  siku  14  za  kazi  baada  ya  kupokea

barua.

8.3.2 Tutaidhinisha na kujibu maombi ya vibali vya posho maalum

kama ifuatavyo:-

• Maombi ya malipo ya posho ya safari za kikazi ndani ya nchi

ndani ya siku 4 za kazi baada ya kupokea maombi.

• Maombi ya malipo ya posho za matibabu na likizo kwa walimu

ndani ya siku 5 za kazi  baada ya kupokea maombi yenye

vielelezo vilivyokamilika.

8.3.3 Tutajibu na kuidhinisha maombi ya vibali vya kuanzisha shule ndani

ya  Manispaa  ya  Bukoba  ndani  ya  siku  14  za  kazi  baada  ya

kupokea  maombi  yenye  vielelezo  vinavyostahili  na  wataalamu

kutembelea maeneo husika.

8.3.4 Tutasimamia  taaluma  na  kuhakikisha  matatizo  ya  kitaaluma

yanatatuliwa  ndani  ya  siku  14  za  kazi baada  ya  kupata

malalamiko.

6.4  IDARA YA ELIMU YA SEKONDARI.

Majukumu ya Idara ya Elimu ya Sekondari.

Majukumu ya msingi ya Idara hii ni kuhakikisha shule za sekondari zinatoa

elimu ya uhakika na yenye ubora wa hali ya juu ndani ya Manispaa ya

Bukoba.

Ahadi za Idara

8.3.1 Tutajibu barua na kutoa ufafanuzi  mbalimbali  kuhusu masuara ya

elimu ya sekondari  ndani ya siku 14 za kazi  baada ya kupokea

barua.

8.3.2 Tutaidhinisha na kujibu maombi ya vibali vya posho maalum

kama ifuatavyo:-

Halmashauri  ya  Manispaa  Bukoba  –  Mkataba  wa  Huduma  kwa
Mteja



• Maombi ya malipo ya posho ya safari  za kikazi kwa walimu

ndani ya nchi  ndani ya siku 4 za kazi  baada ya kupokea

maombi.

• Maombi ya malipo ya posho za matibabu na likizo kwa walimu

ndani ya siku 5 za kazi  baada ya kupokea maombi yenye

vielelezo vilivyokamilika.

8.3.3 Tutajibu na kuidhinisha maombi ya vibali vya kuanzisha shule ndani

ya  Manispaa  ya  Bukoba  ndani  ya  siku  14  za  kazi  baada  ya

kupokea  maombi  yenye  vielelezo  vinavyostahili  na  wataalamu

kutembelea maeneo husika.

8.4.0  IDARA YA MIPNGO MIJI NA ARDHI

Majukumu ya Mipango miji na Mazingira.

Kazi  za  Idara  ya  Mipango  Miji  na  Mazingira  ni  kuhakikisha  imeandaa

Master Plan ya mji na kuisimamia katika utekelezaji wake; na kutoa vibali

vya ardhi kwa ajili ya ujenzi na maendeleo ya makazi kwa ujumla. 

Ahadi za Idara

8.4.1 Maombi yote yenye maswali tutayajibu  ndani ya siku ishirini na

moja (21) za kazi;

8.4.2 Kibali cha umiliki wa ardhi kitatolewa  ndani ya siku saba (7) za

kazi baada ya kupokea maombi;

8.4.3 Viwanja  vilivyopimwa vitagawiwa/kuuzwa kwa waombaji  ndani  ya

siku kumi na nne (14) baada ya kupokea maombi;

8.4.4 Tutaweka  mfumo  mpya  wa  utunzaji  kumbukumbu  za  umiliki  wa

ardhi  na viwanja kwenye Manispaa ya Bukoba  ndani ya kipindi

cha Mwaka mmoja.

8.4.5 Tutatoa kibali cha uvuvi kwa wavuvi ndani ya siku tatu (3) baada

ya kupokea maombi;

8.4.6 Tutaandaa  majibu  ya  Maswali  ya  Kamati  ya  Mipango  Miji  na

Mazingira  ndani ya siku kumi (10) za kazi  baada ya kupokea

maswali.
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8.5.0 IDARA YA KILIMO, MIFUGO NA USHIRIKA.

Majukumu ya Idara ya Kilimo, Mifugo na Ushirika.

Majukumu ya  msingi  ya  Idara  yanahusu usimamizi,  uratibu  na  ushauri

kuhusu kilimo, maendeleo ya Mifugo, na ushirika. 

Ahadi za Idara:

8.5.1 Tutaendesha mafunzo kwa wakulima wanaohitaji   ndani ya

siku tano baada ya kupokea maombi.

8.5.2 Tutaendesha mafunzo kwenye SACCOS  ndani ya siku saba

(7) baada ya kupokea maombi.

8.5.3 Tutatoa mikopo ya Ng’ombe kwa wakulima na wafugaji ndani

ya siku saba (7) baada ya kupokea maombi.

8.5.4 Tutaendesha mafunzo ya shamba darasa ndani ya siku kumi

na nne (14) baada ya kupokea maombi.

8.5.5 Tutasimamia na kutoa ushauri kwa wakulima na wafugaji kwa

kutembelea vikundi vya wakulima/wafugaji mara moja kila mwezi.

8.6.0  IDARA YA UJENZI

Majukumu ya Idara ya Ujenzi 

Majukumu makuu ya idara hii ni kukuza mtandao wa barabara za lami,

kuboresha huduma ya zima moto, kuboresha huduma ya maji safi na maji

taka, na kusimamia ujenzi wa nyumba bora ndani ya Manispaa ya Bukoba.

Ahadi za Idara:

8.6.1 Tutatoa huduma ya zimamoto na uokoaji ndani ya nusu saa baada

ya kupata taarifa.
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8.6.2 Tutatoa ushauri wa kihandisi kwenye majengo yanaoyojengwa ndani

ya  manispaa  –  ndani  ya  siku  tano  (5)  za  kazi  baada  ya

kuletewa maombi.

8.6.3 Tutafanya  tathmini  na  ufuatiliaji  wa  utekelezaji  wa  ujenzi  wa

miundombinu na maji – ndani ya siku 45 za kazi.

8.6.4 Tutajibu barua za malalamiko kuhusu ujenzi,  maji  au hoja  zozote

zihusuzo  miundombinu  ndani  ya  siku  14  za  kazi  baada  ya

kupokea barua.

8.6.5 Tutakagua majengo yanayojengwa ndani ya siku 3 za kazi baada

ya kupokea maombi.

8.6.6 Tutatoa  vibali  vya  ujenzi  ndani  ya  siku  5  za  kazi  baada  ya

kupokea maombi.

8.7.0  IDARA YA UTAWALA NA UTUMISHI

Majukumu ya Idara ya Utawala na Utumishi

Majukumu ya Idara hii ni kutoa michango ya kimkakati kwa Menejimenti

katika mambo yahusuyo Utawala na Menejimenti ya Rasilimali Watu kama

ajira,  uendelezaji  rasilimali  watu  na  uelimishaji,  upandishaji  vyeo,

menejimenti  ya  utendaji  kazi  na  kushughulikia  maslahi  ya  watumishi.

Aidha  Idara  inatunza  na  kuhuisha  kumbukumbu  za  rasilimali  watu  na

kutoa huduma za kiutawala ili kuhakikisha mazingira mazuri ya kufanyia

kazi.

Ahadi za Idara:

8.7.1 Kutafuta  jalada  na  kuliwasilisha  kwa  mhusika  katika  Ofisi  ya

Mkurugenzi  wa Manispaa  ndani ya dakika kumi na nane (18)

tangu ombi kupokelewa masjala;

8.7.2 Tutafanya  marekebisho  ya  mishahara  baada  ya  mabadiliko  ya

mshahara  ndani  ya  siku  14  za  kazi  baada  vielelezo  vyote

kukamilika.

Halmashauri  ya  Manispaa  Bukoba  –  Mkataba  wa  Huduma  kwa
Mteja



8.7.3 Tutatoa tangazo la nafasi wazi za kazi katika Ofisi ya Mkurugenzi wa

Manispaa Bukoba  ndani  ya siku 21 za kazi  baada ya kupokea

kibali cha ajira.

8.7.4 Tutakamilisha uchambuzi wa maombi ya kazi ndani ya siku 21 za

kazi baada ya tarehe ya mwisho ya kupokea maombi ya kazi.

8.7.5 Tutaitisha kikao cha Bodi ya Ajira ndani ya siku 14 za kazi baada

ya kupata kibali cha kuidhinisha orodha ya usaili kutoka kwa mwajiri.

8.7.6 Tutatoa barua za ajira mpya baada ya vikao vya Bodi ya Ajira: ndani

ya siku14 za kazi baada ya mwajiri kutoa idhini ya kuajiri.

8.7.7 Tutajibu  barua/madokezo  ya  watumishi  wanaohitaji  ufafanuzi/

ruhusa: ndani ya saa 12 za kazi baada ya kupokea barua/dokezo.

8.7.8 Tutatoa barua za kupandishwa vyeo kwa watumishi ndani ya siku

7 za kazi baada ya kuidhinishwa na Kamati ya Fedha na Uongozi.

8.7.9 Tutatoa kibali cha maombi ya likizo ndani ya saa 24 za kazi baada

ya kupokea maombi yaliyokamilika.

 

8.7.10 Tutashughulikia  maombi  ya  fedha  kwa  ajili  ya  viongozi

wastaafu na kuyawasilisha Hazina/kwenye malipo: ndani ya saa 4

za kazi baada ya kupokea maombi yaliyokamilika.

8.7.11 Tutafaili barua kwenye majalada baada ya kutoka ‘preview’: ndani

ya saa 12 za kazi baada ya kurejea toka ‘preview’.

8.7.12 Tutajibu malalamiko mbalimbali ya watumishi ndani ya  siku 3 za

kazi baada ya kupokea barua.

8.7.13 Tutaandaa  na  kusambaza  makabrasha  ya  vikao  mbalimbali

(Baraza la Madiwani na Kamati za Kudumu) na vinginevyo ndani ya

siku 3 kabla ya vikao kufanyika.

8.7.14 Tutatoa  majibu  ya  ufafanuzi  kwa  maandishi  ya  malalamiko

mbalimbali  kuhusu  ajira,  upandishwaji  vyeo,  marekebisho  ya

mishahara ndani ya siku 30 za kazi baada ya taarifa zote muhimu

kupatikana;

8.7.15 Tutashughulikia masuala yote ya kinidhamu ndani ya siku 30

za kazi baada ya vielelezo vyote muhimu kukamilika.

Halmashauri  ya  Manispaa  Bukoba  –  Mkataba  wa  Huduma  kwa
Mteja



8.7.16 Tutasimamia uitishaji wa vikao vya kisheria vya ngazi za chini za

Halmashauri  ili  kufanyika  kama  ilivyopangwa,  mfano  Vikao  vya

WDC,  Mikutano  Mikuu  ya  Mtaa,  vikao  vya  Kamati  ya  Ulinzi  na

Usalama na Vikao vya Serikali za Mitaa. 

8.8.0 IDARA YA FEDHA.

Majukumu ya Idara ya Fedha.

Majukumu ya Idara hii ni kusimamia ukusanyaji wa mapato, matumizi ya

fedha na kuhakikisha kuwa, matumizi yote ya fedha yanafuata sheria na

kanuni za fedha.

Ahadi za Idara:

8.8.1 Kujibu hoja za wakaguzi kwa muda usiopungua siku 3 za kazi mara

baada ya kupokea hoja hizo.

8.8.2 Kuandaa taarifa ya fedha kila mwezi kwa ajili ya Kamati ya Fedha

kabla ya Tarehe 10 ya kila mwezi.

8.8.3 Kushughulikia madai ya watumishi ndani ya siku 2 za kazi baada

ya kuwa yameidhinishwa na Afisa Masuuli (Accounting Officer).

8.8.4 Kutoa taarifa ya mapokezi ya fedha ndani ya siku 2 kwenye mbao

za matangazo.

8.8.5 Kufunga hesabu za mwaka ifikapo  Tarehe 30 Septemba ya kila

mwaka.

8.8.6 Kutangaza  matokeo  ya  ukaguzi  wa  mahesabu  ya  Manispaa  ya

Bukoba unaofanywa na  Mkaguzi  na  Mdhibiti  Mkuu  wa hesabu  za

serikali ndani ya siku 30 baada ya kupokea taarifa hiyo.
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9. HAKI NA WAJIBU WA MTEJA:

Tumelenga  kutoa  huduma  bora  kwa  wateja  wetu;  ambapo  tuna  imani

wateja wetu wanayo haki ya kuvitarajia kutoka kwetu. Pamoja na wateja

wetu kuwa na haki ya kupata huduma kwa kiwango cha juu pia tunaamini

wateja wetu wana haki zifuatazo:-

• Kupitia na kukata rufaa kwa kuzingatia taratibu zilizowekwa;

• Kutuma malalamiko;

• Kutunziwa siri katika masuala yao;

• Kuona taarifa zinazowahusu kwa kufuata taratibu zilizopo;

• Kuhudumiwa kwa heshima na bila upendeleo;

• Kushauli njia bora ya kuongeza ufanisi;

• Kuhoji ubora wa huduma tuzitoazo

Aidha,  tunaamini  kwamba,  mteja  ana  jukumu  la  kuzingatia  kanuni  za

utendaji  katika Manispaa ya Bukoba ili  kutusaidia tuweze kuwahudumia

vizuri  zaidi  na  kuendelea  kudumisha  uhusiano  kati  yetu.  Wateja  wetu

wana wajibu wa:-

• Kutoa ushirikiano kwa watumishi wanaowahudumia;

• Kutoshawishi watumishi ili mteja ahudumiwe kwa upendeleo;

• Kuhudhuria mikutano au mihadi kwa wakati uliopangwa;

• Kutoa taarifa sahihi zinazotakiwa kwa usahihi na kwa wakati

unaotakiwa; na

• Kuzingatia  taratibu  za  kisheria  kwa  huduma  zozote

mnazostahili kupatiwa.

10.0KUSHUGHULIKIA MALALAMIKO

Tutajitahidi wakati wote kurekebisha masuala yote haraka na kwa uhakika

na tutajifunza kutokana na malalamiko. Aidha, tutakuwa na utaratibu ulio

wazi  wa  kushughulikia  malalamiko  utakaosambazwa  kila  mahali  na

utakuwa rahisi kutumiwa.
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11.0 MAONI NA MALALAMIKO

Tutajitahidi  kutoa  huduma  bora  kwa  wateja  na  wadau  wetu.  Endapo

wateja na wadau wetu mtakuwa na maoni yoyote kuhusu huduma zetu au

malamiko kutokana na kutoridhishwa na  huduma tunazotoa,  tunaomba

maoni na malamimiko hayo yawasilishwe moja kwa moja kwenye ofisi au

anuani zifuatazo:-

OFISI SIMU BARUA PEPE
MKURUGENZI WA MANISPAA 0282220231 bukobamc@bukobaonline.

com
AFISA  UTUMISHI  NA

UTAWALA WA MANISPAA

0282220226 bukobamc@bukobaonline.

com
MWEKA HAZINA 0282220925 bukobamc@bukobaonline.

com
AFISA MIPANGO MIJI 0282220226 bukobamc@bukobaonline.

com
AFISA ELIMU MSINGI 0282220226 bukobamc@bukobaonline.

com
MGANGA  MKUU  WA

MANISPAA

0282220226 bukobamc@bukobaonline.

com
AFISA ELIMU SEKONDARI 0282220226 bukobamc@bukobaonline.

com

Pia  maoni  na  malalamiko  kuhusu  huduma  zetu  yanaweza  kuwekwa

kwenye  visanduku vya maoni  hapa ofisini  kwetu na mahala pengine

yalipo au kuwasilishwa kwa maandishi au kwa mdomo kwa Mkurugenzi

wa  Manispaa  Bukoba ama  kwenye  ofisi  yetu  ya  malalamiko  kama

inavyoelekezwa hapa chini:-
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Mkurugenzi wa Manispaa,

Halmashauri ya Manispaa Bukoba,

S.L.P. 284,

BUKOBA.

Simu: (+255) 028 2220231

Nukushi: (+255) 028 2220226

Barua pepe: bukobamc@bukobaonline.com

Ofisa wa Malalamiko,

Ofisi ya Mkurugenzi wa Manispaa,

Halmashauri ya Manispaa Bukoba,

S.L.P. 284,

BUKOBA.

Simu: (+255) 028 2220226 (Ext. 119)
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