

TANGAZO LA SERIKALI NA. 83 la tarehe 10/03/2017

SHERIA YA SERIKALI ZA MITAA ZA MAMLAKA ZA MIJI

(SURA YA 288)

**SHERIA NDOGO**

*(Zimetungwa chini ya kifungu cha 89(1)*

SHERIA NDOGO YA (UANZISHAJI WA MFUKO WA AFYA YA JAMII (TIBA KWA KADI) ZA MANISPAA YA BUKOBA 2017

- |                                   |  |
|-----------------------------------|--|
| Jina na Tarehe ya kuanza kutumika | 1. Sheria Ndogo hizi zitajulikana kama Sheria Ndogo za (Uanzishaji wa Mfuko wa Afya ya Jamii (Tiba kwa Kadi) za Halmashauri ya Manispaa ya Bukoba za Mwaka 2017 na zitaanza kutumika baada ya kutangazwa kwenye Gazeti la Serikali.  |
| Matumizi                          | 2. Sheria Ndogo hizi zitatumika katika eneo lote la mamlaka ya Manispaa ya Bukoba.   |
| Tafsiri                           | 3. Katika Sheria Ndogo hizi isipokuwa kama itaelezwa vinginevyo-<br><br>“Ada ya mtumiaji” maana yake ni ada anayolipa mtumiaji wa huduma kwa Hospitali, Kituo cha afya au Zahanati, kwa ajili ya Huduma ya Afya iliyotolewa kwa mtumiaji;<br><br>“Asasi” maana yake itahusisha Shule, Vyuu, Vikundi mbalimbali vilivyosajiliwa kwa mujibu wa Sheria au Asasi yoyote itakayokuwa imekubaliwa na kuidhinishwa na Bodi; |

*Sheria Ndogo ya (Uanzishaji wa Mfuko wa Afya ya Jamii (Tiba kwa Kadi) za Manispaa ya Bukoba*

---

*Tangazo la Serikali Na. 83 (Linaendelea)*

Sura ya 288

”Bodi” maana yake ni chombo kinachosimamia huduma za afya ya Halmashauri iliyoundwa kwa mujibu wa kifungu Na. 58 cha sheria ya Serikali za Mitaa (Mamlaka za Miji) Sura Na. 288;

“Halmashauri” maana yake ni Halmashauri ya Manispaa ya Bukoba;

“Huduma za Afya” maana yake ni huduma zote za afya zinazotolewa na Hospitali, Vituo cha Afya, Zahanati na Kliniki maalum zinazomilikiwa na Serikali, Mashirika ya Dini, Mashirika yasiyo ya Serikali au Watu binafsi;

“Kadi” maana yake ni kadi itakayotolewa kwa Mwanachama wa Mfuko wa Afya ya Jamii (Tiba kwa Kadi);

“Kituo cha Huduma kilichoteuliwa” maana yake ni kituo kinachotoa Huduma za Afya na ni pamoja na kituo chochote kilichoanzishwa au kinachoendeshwa kwa malengo ya kutoa Huduma za Afya kinachomilikiwa na Halmashauri, Serikali, Asasi za Kidini, Mtu au Watu binafsi ambacho kinahusika na Mfuko wa Afya ya Jamii;

“Malipo ya huduma” maana yake ni malipo ya papo kwa papo yanayolipwa katika Kituo cha kutolea Huduma za Afya na Mtu au Watu ambao si Wanachama wa Mfuko (Tiba kwa Kadi);

“Mchango” maana yake ni mchango wa fedha wa hiari, utakaotolewa na Wanachama wa Mfuko wa Afya ya Jamii (Tiba kwa Kadi);

*Sheria Ndogo ya (Uanzishaji wa Mfuko wa Afya ya Jamii (Tiba kwa Kadi) za Manispaa ya Bukoba*

---

*Tangazo la Serikali Na. 83 (Linaendelea)*

“Mganga Mkuu wa Manispaa” maana yake ni Daktari ambaye ni Msimamizi Mkuu wa shughuli zote za Huduma za Afya katika Manispaa;

“Mwanachama” ni Mtu yeyote ambaye anachangia mfuko wa Afya ya Jamii (Tiba kwa Kadi);

“Mkurugenzi” maana yake ni Mkurugenzi wa Halmashauri ya Manispaa ya Bukoba au Afisa yeyote atakayeteuliwa kutekeleza majukumu ya Mkurugenzi;

“Tiba kwa Kadi” maana yake ni utaratibu wa kupata huduma za afya kwa kutumia kadi;

“TIKA” maana yake ni neno lilalotumika kufupisha huduma za Tiba kwa Kadi;

“Wizara” maana yake ni Wizara yenye dhamana ya masuala ya Afya.

Mfuko wa Afya ya Jamii (TIBA KWA KADI

4. - (1) Kutakuwa na mfuko wa Afya ya Jamii (Tiba kwa Kadi) ambao ni mfuko wa hiari wenye lengo la kutoa Huduma za Afya, ambapo mwanachama atakuwa akilipia huduma hizo na Serikali itatoa mchango wake wa fedha kama jazilio kwa mchango kutoka kwa mwanachama; (**Tele kwa Tele**).

(2) Matumizi ya fedha yatafanywa na kusimamiwa na Bodi kwa Mujibu wa Sheria Ndogo hizi.

*Sheria Ndogo ya (Uanzishaji wa Mfuko wa Afya ya Jamii (Tiba kwa Kadi) za  
Manispaa ya Bukoba*

---

*Tangazo la Serikali Na. 83 (Linaendelea)*

Madhumuni ya  
Mfuko

5. Madhumuni ya Mfuko yatakuwa ni-

- (a) Kuboresha huduma za afya katika Jamii kwa kugawanya madaraka na kuzipa nguvu Jamii katika kufanya maamuzi na kuchangia katika masuala yanayohusu afya zao;
- (b) Kutoa huduma bora za afya zinazopatikana na kwa kutumia mipango endelevu; na
- (c) Kutafuta vyanzo ya fedha kutoka katika Jamii kwa ajili ya kutoa huduma bora za afya kwa Wanachama.

Mratibu wa Mfuko  
wa Afya ya Jamii.

6. (1) Kutakuwa na Mratibu wa Mfuko wa Afya ya Jamii (Tiba kwa Kadi) wa Halmashauri atakayeteuliwa na Mkurugenzi baada ya kupokea mapendekezo kutoka Timu ya uendeshaji ya Halmashauri.

(2) Majukumu ya Mratibu wa Mfuko wa Afya ya Jamii (Tiba kwa Kadi) yatakuwa kama ifuatavyo:-

- (a) Kufuatilia, kusimamia na kuratibu uendeshaji wa Mfuko wa Afya ya Jamii (Tiba kwa Kadi) kwenye vituo vya kutolea Huduma za Afya.
- (b) Kuwa kiungo kati ya Halmashauri, Jamii na Wadau mbalimbali kwa ushirikiano na Mhasibu wa Mfuko, na
- (c) Kuandaa taarifa za Mfuko wa Afya ya Jamii (Tiba kwa Kadi) za robo na za Mwaka pamoja na majukumu mengine atakayopangiwa na Mkurugenzi.
- (d) Kuhudhuria vikao vyote vya Bodi na kutoa

*Sheria Ndogo ya (Uanzishaji wa Mfuko wa Afya ya Jamii (Tiba kwa Kadi) za  
Manispaa ya Bukoba*

---

*Tangazo la Serikali Na. 83 (Linaendelea)*

taarifa za utekelezaji wa shughuli za Mfuko  
wa Afya ya Jamii (Tiba kwa Kadi).

- Bodi
7. Kutakuwa na Bodi ya Mfuko wa Afya ya Jamii (Tiba kwa Kadi) itakayoundwa kwa mujibu wa Sheria Ndogo hizi ambayo itakuwa ni chombo kinachosimamia huduma za afya katika Halmashauri.
- Muundo wa Bodi
8. (1) Bodi itakuwa na wajumbe wafuatao:-
- (a) Wawakilishi wanne wa Watumiaji wa Huduma za Afya, kati yao wawili lazima wawe ni Wanawake;
  - (b) Mwakilishi mmoja kutoka Watoa huduma za afya binafsi bila faida;
  - (c) Mwakilishi mmoja kutoka watoa huduma za afya binafsi kwa faida waliochaguliwa na Halmashauri;
  - (d) Mwenyekiti wa Kamati ya Kudumu ya Uchumi na huduma za Jamii;
  - (e) Wajumbe Wataalamu ambao ni-
    - (i) Afisa Mipango wa Halmashauri.
    - (ii) Mganga Mkuu wa Halmashauri ambaye atakuwa Katibu wa Bodi.
    - (iii) Mwakilishi mmoja kutoka Hospitali ya Manispaa.
    - (iv) Mwakilishi mmoja kutoka Timu ya uendeshaji wa Huduma za Afya ya Mkoa.

*Sheria Ndogo ya (Uanzishaji wa Mfuko wa Afya ya Jamii (Tiba kwa Kadi) za  
Manispaa ya Bukoba*

---

*Tangazo la Serikali Na. 83 (Linaendelea)*

(v) Mratibu wa Mfuko wa Afya ya Jamii  
(Tiba kwa Kadi) wa Halmashauri.

(2) Wajumbe wa Bodi waliotajwa katika kifungu cha  
7(1) (e) (i) – (v) hawataruhusiwa kupiga kura.

(3) Mwenyekiti wa Bodi atachaguliwa kutoka  
miongoni mwa Wajumbe waliotajwa katika kifungu  
(1) (a) – (c) hapo juu.

Sifa za Wajumbe wa Bodi 9. Mjumbe wa Bodi atakuwa na sifa zifuatazo:-

- (a) Awe raia wa Tanzania, isipokuwa kwa Wajumbe kutoka mashirika yasiyo ya Kiserikali.
- (b) Awe na umri usiopungua miaka ishirini na moja (21);
- (c) Awe amehitimu Elimu ya Sekondari na kuendelea;
- (d) Awe na uzoefu na amewahi kuonyesha uwezo wake wa kuongeza katika shughuli za huduma ya jamii;
- (e) Awe na akili timamu;
- (f) Asiwe amewahi kutiwa hatiani kwa kosa lolote la jinai;
- (g) Asiwe na wadhifa wowote katika chama chochote cha siasa;
- (h) Awe Mwanachama hai wa Mfuko wa Afya ya Jamii (TIKA), na
- (i) Mjumbe wa kuchaguliwa awe ni mkazi wa Halmashauri.

*Sheria Ndogo ya (Uanzishaji wa Mfuko wa Afya ya Jamii (Tiba kwa Kadi) za Manispaa ya Bukoba*

---

*Tangazo la Serikali Na. 83 (Linaendelea)*

Kazi za Bodi

10. (1) Bodi itakuwa na kazi zifuatazo:-

- (a) Itasimamia masuala na shughuli zote zinazohusu Mfuko wa Afya ya Jamii (TIKA);
- (b) Kusimamia Huduma za Afya katika Halmashauri;
- (c) Kushauriana na Timu ya uendeshaji ya Huduma za Afya ya Halmashauri na kuhakikisha kuwa Huduma za Afya zinazotolewa ni bora na za Kitaalamu;
- (d) Kukusanya na kusimamia mapato ya Mfuko wa Afya ya Jamii (TIKA);
- (e) kupendekeza kwa Halmashauri watu wanaostahili kusamehewa kutoa mchango kwenye Mfuko;
- (f) kubuni malengo ya Mfuko;
- (g) kupitia taarifa kutoka Kamati ya Afya ya Kata au chanzo kingine chochote;
- (h) kuratibu ukusanyaji wa mapato na kudhibiti matumizi; na
- (i) Kupanga mipango ya afya ya Mwaka kwa ajili ya kuthibitishwa na Halmashauri.

(2) Bodi katika kutekeleza majukumu yake, itapokea na kutekeleza maagizo ya Halmashauri kwa mujibu wa Sheria, Kanuni, na Taratibu.

Muda wa kukaa

11. (1) Mjumbe wa Bodi atakuwa madarakani kwa

*Tangazo la Serikali Na. 83 (Linaendelea)*

Madarakani

kipindi cha miaka mitatu kuanzia tarehe ya uzinduzi wa Bodi na anaweza kuchaguliwa tena kwa kipindi kingine cha miaka mitatu (3) tu.

(2) Endapo nafasi yoyote ya Mjumbe wa Bodi itaachwa wazi kwa sababu ya kifo, kujiuzulu au kwa sababu nyingine yoyote ile, Mjumbe mwingine atachaguliwa kujaza nafasi hiyo iliyoachwa wazi kwa kipindi kilichobaki.

(3) Bila kuathiri masharti ya kifungu kidogo cha (2), haitaruhusiwa kuchagua mjumbe mwingine iwapo kipindi kilichobaji ni chini ya miezi sita.

- Akaunti ya Mfuko 12. (1) Kutakuwapo na Akaunti Maalum itakayotumika na Halmashauri ambayo fedha zote zitakazokusanywa kwa ajili ya Mfuko zitahifadhiwa na kutolewa.
- (2) Wawekaji saini wa Akaunti ya Mfuko watachaguliwa na Bodi na watakuwa ni mmoja kutoka Kundi “A” na Kundi “B”, fedha hazitatolewa kwenye akaunti ya mfuko bila saini ya mmojawapo kutoka kundi “A” na “B”.
- (3) Watia saini kwenye hundi za mfuko watakuwa kama ifuatavyo:-
- (a) Mwenyekiti wa Bodi na Mjumbe mmoja wa bodi ambao watakuwa Kundi “A”, na
- (b) Katibu wa Bodi na Mweka Hazina wa Manispaa ambao watakuwa Kundi “B”.



*Sheria Ndogo ya (Uanzishaji wa Mfuko wa Afya ya Jamii (Tiba kwa Kadi) za  
Manispaa ya Bukoba*

---

*Tangazo la Serikali Na. 83 (Linaendelea)*

- (4) Kila baada ya miezi mitatu, Bodi itakuwa inaandaa na kutoa taarifa ya akaunti ya Mfuko na kuiwasilisha kwa Halmashauri.
  - (5) Akaunti ya Mfuko itakaguliwa kwa mujibu wa Kanuni za Fedha za Serikali.
- Matumizi ya Fedha za Mfuko
13. Fedha zitakazokusanywa na mfuko zitatumika kwa madhumuni yafuatayo-
- (a) Masuala yanayohusiana na afya yaliyotajwa katika mpango kabambe wa afya wa Manispaa na kuidhinishwa na Halmashauri;
  - (b) Suala au shughuli yoyote muhimu ya afya itakayoonekana inafaa na kama itaidhinishwa na Bodi; na
  - (c) Asilimia themanini (80%) ya mapato ya tele kwa tele itabaki kwenye Akaunti ya TIKA, na asilimia ishirini (20%) itarudi kwenye vituo kwa ajili ya matumizi ya kituo.
- Vyanzo vya mapato
14. Vyanzo vya mapato ya mfuko vitatokana na-
- (a) Fedha zote zitakazopokelewa kutokana na michango ya Wanachama;
  - (b) Ruzuku kutoka Halmashauri, na Serikali Kuu;
  - (c) Wahisani mbalimbali toka ndani na nje ya Halmashauri;
  - (d) Michango ya watu binafsi wanaoishi ndani na nje ya Halmashauri;

*Sheria Ndogo ya (Uanzishaji wa Mfuko wa Afya ya Jamii (Tiba kwa Kadi) za  
Manispaa ya Bukoba*

---

*Tangazo la Serikali Na. 83 (Linaendelea)*

- (e) Ushuru utakaotozwa na Halmashauri kutoka vyanzo mbalimbali na kutengwa kwa ajili ya mfuko;
  - (f) Mfuko wa Taifa wa Bima ya Afya; na
  - (g) Fedha zozote halali ambazo Mfuko unaweza kupata toka mahali pengine popote.
- Mipango
15. (1) Bodi itaandaa mipango ya Bajeti ya Mwaka kwa kuzingatia ratiba za vikao vikao vya Bajeti vya Halmashauri;
- (2) Bodi itapokea, itajadili, itachambua na kuidhinisha mpango wa afya na kuwasilisha kwa Halmshauri kwa ajili ya kuidhinishwa kwa kupitia Kamati za Halmashauri;
- (3) Bodi itatoa maoni ya bajeti ya nyongeza kama kutakuwa na haja ya kufanya hivyo na kama mazingira yataruhusu;
- (4) Mipango ya bajeti ya Mfuko itaandaliwa kulingana na utaratibu kama ulivyoainishwa katika kifungu kidogo cha (1) hapo juu, ambayo ni lazima iwazilishwe Halmashauri kwa ajili ya kuidhinishwa.
- Usimamizi wa Mfuko
16. Usimamizi na Uendeshaji wa mfuko utakuwa chini ya:-
- (a) Halmashauri ya Manispaa, kupitia Bodi ya Afya ya Jamii Tiba kwa Kadi ya Halmashauri, kwa ngazi ya Halmashauri;
  - (b) Kamati ya Maendeleo ya Kata kupitia kamati za Afya za Vituo husika, katika

*Sheria Ndogo ya (Uanzishaji wa Mfuko wa Afya ya Jamii (Tiba kwa Kadi) za  
Manispaa ya Bukoba*

---

*Tangazo la Serikali Na. 83 (Linaendelea)*

ngazi ya Kata;

- (c) Kamati ya Maendeleo ya Mtaa kupitia kamati ya huduma za Jamii katika ngazi ya Mtaa.

Taarifa ya Fedha      17. Bodi itatakiwa kuwasilisha kwa Halmashauri, taarifa ya mapato na matumizi ya fedha, katika kipindi cha mwezi mmoja baada ya mwaka wa Fedha wa Serikali kuisha.

Kamati ya Afya na Kata (SURA 409)      18. Kutakuwa na kamati ya Afya ya Kata kama ilivyotajwa kwenye Sheria ya Mfuko wa Afya ya Jamii.

Wajumbe wa kamati ya Afya ya Kata (SURA 409)      19. (1) Kamati ya Afya ya Kata itakuwa na Wajumbe wafuatao:-

- (a) Diwani anayewakilisha Kata husika;
- (b) Afisa Mtendaji wa Kata;
- (c) Mwalimu Mkuu mmoja kutoka kwenye Shule ya msingi ambayo ipo kwenye Kata husika;
- (d) Wajumbe wawili watakaowakilisha jamii husika ambapo mmoja wao ni lazima awe Mwanamke;
- (e) Tabibu Mfawidhi au tabibu Mfawidhi Msaidizi; wa kituo cha Afya au Zahanati, ambaye atakuwa katibu wa Kamati;

*Tangazo la Serikali Na. 83 (Linaendelea)*

- (f) Mjumbe mmoja atakayeteuliwa na kamati ya maendeleo ya kata kutokana na watu waliopendekezwa na Kamati za Kata zilichomo ndani ya eneo la Kata; na
  - (g) Mjumbe mmoja atakayeteuliwa na Kamati ya maendeleo ya Kata kutoka kwenye vyama vya kijamii kutoka kwenye Kata.
- (2) Mwenyekiti wa Kamati ya Afya ya Kata atachaguliwa kutoka miongoni mwa wajumbe lakini asiwe Diwani, Mtendaji wa Kata au Mtendaji wa Mtaa.
- (3) Endapo Kamati ya Afya ya Kata itashindwa kutekeleza kazi zake, Bodi itatoa onyo au kuivunja na Halmashauri itafanya utaratibu wa uchaguzi wa wajumbe wengine katika muda usiozidi miezi mitatu (3) tangu tarehe ya kuvunjwa kwa Kamati hiyo.
- Kazi na majukumu ya Kamati ya Afya ya Kata.
20. (1) Kamati ya Afya ya Kata itakuwa na majukumu yafuatayo:-
- (a) Kuhamasisha na kuandaa Jamii kujiunga na Mfuko wa Afya ya Jamii (TIKA);
  - (b) Kuandaa na kuthibitisha orodha na kuratibu idadi ya Wanachama wa Mfuko wa Afya wa Jamii (TIKA);
  - (c) Kusimamia ukusanyaji wa michango ya Mfuko;
  - (d) Kuratibu viwango vya uchangiaji kwenye

*Tangazo la Serikali Na. 83 (Linaendelea)*

Huduma za Afya;

- (e) Kupitia utendaji wa Mfuko wa Afya ya Jamii na kutoa mapendekezo na ufumbuzi kwa Halmashauri kupitia Bodi ya Afya;
  - (f) Kuanzisha na kuratibu Mipango ya Afya na Jamii na,
  - (g) Kuendesha mikutano ya Wanachama wa Mfuko wa Afya ya Jamii (TIKA) ndani ya Kata.
- (2) Kamati ya Afya ya Kata, itakaa kila baada ya miezi mitatu (3) na Katibu atatoa taarifa ya maandishi siku saba (7) kabla ya siku ya kikao.

Utoaji wa Huduma za Afya.

21. Kila Mwanachama-

- (a) Atakuwa na haki ya kisheria kupata Huduma ya Afya aliyolipia kabla ya kuugua ndani ya eneo la Halmashauri au eneo lingine lolote kadri itakavyo kubaliwa.
- (b) Atakuwa na haki ya kutoa mapendekezo kuhusu Huduma za Afya kupitia kamati husika ambayo yatafanyiwa kazi na Bodi; na
- (c) Atashirikishwa kikamilifu katika uandaji na utekelezaji wa mpango wa upatikanaji wa Huduma za Afya katika eneo la Halmashauri.

Mchango wa Mwanachama

22. (a) Mtu yeyote atakayetaka kuwa Mwanachama wa Mfuko wa Afya ya Jamii (TIKA) atapaswa kulipa kila mwaka mchango kiasi cha Shilingi elfu kumi tu (10,000/=)

*Sheria Ndogo ya (Uanzishaji wa Mfuko wa Afya ya Jamii (Tiba kwa Kadi) za Manispaa ya Bukoba*

---

*Tangazo la Serikali Na. 83 (Linaendelea)*

- (b) Viwango hivi vinaweza kufanyiwa marekebisho na Halmashauri wakati wowote iwapo itaonekana kuna umuhimu wa kufanya marekebisho hayo.
- Muda wa Uanachama 23. (a) Mtu yeyote atabaki kuwa Mwanachama wa Mfuko wa Afya ya Jamii kila atakapo lipa mchango wake ya uanachama, na
- (b) Kila Mwaka utakapoisha Uanachama wa mtu utafikia mwisho hadi pale atakatimiza masharti ya kifungu (a) hapo juu.
- Malipo ya Papo kwa papo 24. (1) Mtu yeyote ambaye hatakuwa Mwanachama wa mfuko huu atalipa malipo ya papo kwa papo kila atakapoenda kupata matibabu katika kituo cha kutolea Huduma za Afya.
- (2) Malipo kwa papo kwa papo yatalipwa kwa ajili ya kusajiliwa na kumwona Daktari kama ifuatavyo-
- (a) Shilingi Eflu mbili (2,000/=) katika Huduma za Afya zinazotolea na Zahanati katika eneo lolote la Manispaa;
- (b) Shilingi Effu tatu (3,000/=) kwa Huduma za Afya zinazotolwa na Kituo cha Afya kilichopo ndani ya Manispaa; na
- (c) Shilingi Eflu tano (5,000/=) kwa Huduma zinazotolewa katika Hospitali ya Mji/Teule.
- Utaratibu wa Misamaha 25. Misamaha kwa wasioweza kulipia gharama za matibabu utatolewa na kulipiwa na Halmashauri

*Sheria Ndogo ya (Uanzishaji wa Mfuko wa Afya ya Jamii (Tiba kwa Kadi) za  
Manispaa ya Bukoba*

---

*Tangazo la Serikali Na. 83 (Linaendelea)*

baada ya kuzingatia utaratibum ufuatao:-

- (a) Serikali ya Mtaa katika vikao vyake itawatambua, kuwajadili na kuwasilisha mapendekezo ya Orodha ya majina ya watu wanaostahili kupewa Msamaha kwenye Kamati ya Maendeleo ya Kata;
- (b) Kamati ya Maendeleo ya Kata itawajadili wale wasioweza kulipia gharama na kuthibitisha orodha yao na kuiwasilisha kwenye Bodi, na
- (c) Bodi ya Afya itapokea na kujadili mapendekezo husika na kuyawasilisha pamoja na gharama zake kwa Halmashauri kwa ajili ya kulipiwa.

Utoaji wa Kadi kwa  
Mwanachama

26. (1) Kila Mwanachama wa Mfuko atapewa kadi baada ya kulipa mchango wake wa Mwaka wa Shilingi elfu kumi (10,000/=).
- (2) kila mtu atakaye samehewa kulipa mchango atapewa kadi ya Uanachama na Halmashauri italipa gharama ya kadi hiyo.

Makosa na Adhabu

27. Mtu yeyote ambaye:-
- (a) Atakwenda kinyume na masharti yoyote ya Sheria Ndogo hizi;
  - (b) Atafanya kitendo chochote ambacho kitazuia Bodi kufanya kazi zake kwa ufanisi;
  - (c) Atatumia vibaya mali na rasilimali za Mfuko;
  - (d) Atashindwa kwa uzembe kutekeleza wajibu wake kwa mujibu wa Sheria Ndogo hizi;
  - (e) Atazuia utekelezaji wa Sheria Ndogo hizi;

*Sheria Ndogo ya (Uanzishaji wa Mfuko wa Afya ya Jamii (Tiba kwa Kadi) za  
Manispaa ya Bukoba*

---

*Tangazo la Serikali Na. 83 (Linaendelea)*

Atakuwa ametenda kosa na akipatikana na hatia atatozwa faini isiyozidi shilingi elfu hamsini (50,000/=) au kuhukumiwa kifungo cha miezi kumi na miwili (12) au adhabu zote pamoja yaani faini na kifungo.

Nembo ya Halmashauri ya Manispaa ya Bukoba imebandikwa kwenye sheria Ndogo hizi kwa kuzingatia azimio lililopitishwa kwenye mkutano wa Halmashauri uliofanyika 13 Mei mwaka 2015 na nembo hiyo imebandikwa mbele ya:-

MH. CHIEF ANDRONICUS KARUMUNA,  
*Mstahiki Meya.*  
*Halmashauri ya Manispaa ya Bukoba.*



NAKUBALI,

WALLACE J. KARIA,  
*Mkurugenzi,*  
*Halmashauri ya Manispaa ya Bukoba..*

Dodoma,  
9 Januari, 2017

GEORGE B. SIMBACHAWENE (MB)  
*Waziri wa nchi-or-Tamisemi.*



*Sheria Ndogo ya (Uanzishaji wa Mfuko wa Afya ya Jamii (Tiba kwa Kadi) za  
Manispaa ya Bukoba*

---

*Tangazo la Serikali Na. 83 (Linaendelea)*