,/"

TANGAZO KWA WAFANYAKAZI WOTE
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UUZAJI WA VIWANJA KWA MFUMO WA KUKATWA KWENYE MSHAHARA

Mkurugenzi wa Halmashauri ya Manispaa ya Bukoba kwa kushirikiana na Taasisi ya Miradi
na Maendeleo ya Miundombinu ya UTT, anapenda kuwajulisha wafanyakazi wa sekta zote
walio ndani na nje ya Manispaa ya Bukoba kuhusu uuzaji wa viwanja vilivyopimwa kwenye
maeneo mbalimbali katika Manispaa ya Bukoba kwa kutumia mfumo wa makato ya mshahara.
Malipo yatafanyika kwa mfanyakazi kwa njia ya makato ya mshahara kwa kipindi kisichozidi
miezi 36 (miaka mitatu) kwa bei elekezi iliyoidhinishwa na Mamlaka husika bila kuongeza riba
yoyote. Viwanja hivi ni kwa ajili ya matumizi mbalimbali.

] VIWANIA VILIPO.

% ljuganyundo + Kagondo < Nyanga
% Kyasha < Rwome ** Mugeza
& Rwazi 03* Nshambya % Makongo
% Thungo < Buhembe
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% Fomu za manunuzi kwa mfumo huu zinapatikana katika ofisi ya Mkurugenzi Manispaa ya
Bukoba (Kitengo cha Ardhi).
*+ Pia fomu zinapatikana katika ofisi za UTT-PID zilizopo ghorofa ya 12 katika jengo la wastaafu la

PSPF (Golden Jubilee Tower) mtaa wa Ohio, au kwenye tovuti ya Taasisi ya UTT ambayo ni;_
www.utt-pid.org
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% Kila mita ya mraba ya eneo (1M?) itauzwa kati ya Tshs.3,000 - 4,500 kwa kutegemea
matumizi ya kiwanja na eneo ambalo kiwanja kipo.

Muombaji anatakiwa ajaze fomu ya maombi kikamilifu kisha iidhinishwe na mwajiri;

Fomu ikishakamilika iwasilishwe Manispaa kitengo cha Ardhi au ofisi za UTT-PID kwa ajili
ya taratibu za ndani kisha itarudishwa kwa mwajiri wako ili Afisa Utumishi aingize makato
kwenye orodha ya mishahara (payroll)
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Kwa maelezo zaidi tembelea ofisi ya Mkurugenzi Manispaa ya Bukoba
(Kitengo cha Ardhi) au ofisi za UTT - PII) Dar es Salaam, Jengo la Golden Jubilee Tower,
Ghorofaya 12.

Kwa mawasiliano piga simu Namba: 0754-623938/757 254 653 / 0788 926 065
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FOMU YA KUNUNUA KIWANJA KWA MAKATO YA MSHAHARA KWA
WAAJIRIWA WOTE KWENYE SEKTA BINAFSI NA YA UMMA

SEHEMU A. TAARIFA ZA MWAJIRIWA [ljazwe na muombaji wa Kiwanja]

Majina ya MWajiriWa. e eeeesesenesessssrsssss s s s
Namba ya Simu.....cccceimmrmrssnissnmnsnsssnsannnes Barua Pepe......cccersssmrassasssssnsssnnnnsasaes
(€ . IS SR RERS M Cheki Namba......c.c.ccociiammmrnnnnnssneennnns
Kituo cha Kazi......cccconmmmmmmmminiiiiniinnnn Idara/Kitengo....ccoeeemeessammessmrsssasnmssnnnnsnnansnnnas
Mwajiri/Ofisi/Kampuni/TaasiSi........rersseeesens: (T S A P e T
MSHhAhAra KWa MWEZi..coiciurrseeramrasssrasssenssssssas s a s s s s s s s n s s n s e st e

SEHEMU B: MAELEZO YA KIWANJA [/jazwe na muombaji baada ya kupata taarifa
za kiwanja kutoka sehemu / mradi husika]

ENEO 12 MIEFAML . uuceeeiecicimtarinsirssserssstnsssssssasssassnsesams e sat e s m s an s e e m R n s SR A AR R R AR n s R e
Namba ya kiwanja (Plot NO.)......ccovimniniciannnses Kitalu (BIOCK)......ccusumrrnnnscarssarssannnas
Ukubwa wa Kiwanja.......cccuueemmeenes [Mita za mraba]

Matumizi ya Kiwanja......cceeeeemismmsimnmmnnn e [Makazi, Makazi na Biashara,

Shule, Nyumba za Ibada,Biashara Pekee, n.K]

Bei ya kiwanja (bila ushuru wa Serikall) Shs.....ccoccveeriiiiiininnnn Kiasi kwa
=3 1T PSPPSR SRR L LR TS

Muda wa Malipo: (Mwaka 1, Miaka 2 au Miaka 3)...ccccesmmmmmmmmmranmaniininnss e
Kiasi cha Malipo kwa kila mwezi Ni ShS........ccomimiiinimrmin s
Ushuru wa Serikali Shs...........covieiaianises (Utalipwa moja kwa moja na muombaji

kwenye mamliaka husika na si sehemu ya mfumo huu wa makato ya mshahara)

I e bt b i S S HB B A s b ctios ninakubali kukatwa malipo ya kiwanja

nilichoomba katika mshahara wangu wa kila mwezi na mwaijiri baada ya kusoma na

kukubaliana na taratibu zote za ununuzi kwa njia ya mshahara zilizoainishwa hapa.
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SEHEMU C: MAKATO YA KIWANJA NA MAPENDEKEZO YA MWAJIRI

Bei ya kiwanja Tshs .........c.ccvveneen. Malipo kwa mwezi Tshs...........cccceevuieenennn.
Tarehe ya kuanza malipo ........... Lo [
1. Nathibitisha kuwa taarifa zilizotolewa hapo juu ni sahihi na malipo hayo ya

kiwanja yameshaingizwa katika mfumo wa kiutumishi na mishahara wa serikali
(LAWSON) Namba ya LAWSON ya makato ya UTT-PID (Deduction code
number) ni 1191-UTT-Project Infrastructure Development Loan.

Nathibitisha kuwa taarifa zilizotolewa ni sahihi na malipo ya kiwanja yatakatwa
kwa mujibu wa taratibu na kutumwa UTT PID kila mwezi.(Kwa Taasisi za umma
na binafsi ambazo mishahara yao haiandaliwi na kulipwa kutoka Hazina).
e Hundiiandikwe: UTT Projects and Infrastructure Development Plc
e Au fedha itumwe moja kwa moja kwenye akaunti ya UTT-PID ifuatayo na
taarifa za malipo hayo ziwasilishwe UTT-PID na mwaijiri:-

Jina la Akaunti : UTT Projects and Infrastructure Development Plc
Namba ya Akaunti  : 000110980000013
Jina la Benki : DCB Commercial Bank Plc
Jina la Tawi : Uhuru
A DY 6505 oir mmrim it immtmntmmplnh ms ecn fa  Ao  mi (Afisa Utumishi/Mkurugenzi)
Sahihl Na MUBUT. c.c.coiiviiovesssoinssnsmannnanmnnsnnss Tarehe........ o Nl e J TR




vi.

Vii.

viii.

MASHARTI NA VIGEZO JUU YA MFUMO HUU WA MANUNUZI

Mfumo huu wa manunuzi ya kiwanja si mkopo.Kiwanja kinauzwa kwa bei ile
ile elekezi iliyoidhinishwa na mamlaka husika na hivyo mnunuzi anaweza
kulipa fedha taslimu kwenye akaunti iliyowekwa humu ili kumalizia malipo ya
kiwanja pale ikibidi na kwa hiari yake bila masharti mengine.

Bei ya kiwanja haijumuishi kodi au ushuru wa Serikali na hivyo mnunuzi
atatakiwa kulipa mwenyewe kwenye mamlaka husika.

Kodi /ushuru ulioonyeshwa hapa waweza kubadilika muda wowote kulingana
na muda au maamuzi ya mamlaka husika.

Endapo mnunuzi au mwajiri atashindwa kurejesha malipo kwa ajili ya
kiwanja,kiwanja hicho kitauzwa kwa mtu mwingine bila kupewa taarifa ya
ziada na kiasi cha malipo ambayo yameishakufanywa na kulipwa kwa muuzaji
(UTT PID) hayatarejeshwa kwa mnunuzi au mwajiri wake.

Ikithibitika kwa sababu yoyote ile kuwa mnunuzi ameshindwa kumaliza malipo
kwa sababu zilizo nje ya uwezo wake kama vile kifo,kustaaafu, kufukuzwa au
kuachishwa kazi nk) basi atarejeshewa kiasi cha malipo ambacho
kimeishapokelewa na muuzaji(UTT PID) baada ya kutoa asilimia 15% ya
uendeshaiji.

Kwa kipindi ambacho mnunuzi atakuwa hajakamilisha malipo yote ikiwa ni
pamoja na ushuru wa serikali hataruhusiwa kukiendeleza kiwanja husika.

Hati ya kumiliki kiwanja ataanza kuandaliwa na halmashauri husika kwa
kushirikiana na muuzaji baada ya kuthibitka kuwa mnunuzi amekamilisha
malipo yote yanayotakiwa.

Kwa mnunuzi aliyethibitika kufariki akiwa amekamilisha malipo na
kupokelewa na muuzaji;basi hati yake itaandaliwa kwa taratibu za usimamizi
wa mirathi.

Wakati wa urejeshaji wa fomu hii UTT-PID iwasilishwe pamoja na nakala ya
kitambulisho cha kazi cha mtumishi chenye muhuri wa mwajiri au picha moja.

Sahihi ya Mnunuzi...........cccceveeeeeeececreseeien TAFONG e viiiothmines emmsasson o s b




