TFN 832

JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA

FOMU YA WAZI YA MAPITIO NA UPIMAJI UTENDAJI KAZI
(ljazwe nakala tatu)

Kutoka Julai............ Hadi June...........

Fomu hii ni badala ya fomu nyingine zote zinazotumika kupima utendaji kazi katika Utumishi wa Umma. Aidha inakusudiwa
kukidhi utekelezaji wa shabaha na malengo ya menejimenti katika utumishi wa umma na kujenga uhusiano mzuri wa utendaji
kazi kati ya viongozi na wanaowaongoza.

DONDOO ZA NAMNA YA KUKAMILISHA FOMU:

1. Fomu hii ijazwe na watumishi wote walioko katika Utumishi wa Umma. Kwa Maofisa Wakuu (Principal Officers)
na kuendelea baada ya kukamilisha fomu hii nakala halisi iwasilishwe kwa Katibu Mkuu (Utumishi), nakala ya pili
ipelekwe kwa Mtendaji Mkuu wa Taasisi/Asasi husika, na nakala ya tatu apewe mtumishi anayehusika. Maofisa
wengine wote kuanzia Maafisa Waandamizi (Senior Officers) kwenda chini nakala halisi iwasilishwe kwa Mtendaji
Mkuu wa Taasisi/Asasi husika, nakala ya pili ipelekwe kwa Wizara Mama ya kada husika na nakala ya tatu apewe
mtumishi anayehusika.

2. Pale panapohusika kila kisanduku hapa chini kikamilishwe ama kwa herufi kubwa au tarakimu moja.

3. Malengo yatakayohusu mtumishi yatokane na mpango wa kazi wa Taasisi (Strategic Plan) ukiainisha mpango wa
utekelezaji kazi wa mwaka na ratiba ya kazi ambayo inatarajiwa kutekelezwa katika mwaka huo.

4. Sehemu ya 2, ya 3 na ya 4 ya Fomu hii ikamilishwe na mtumishi anayepimwa kwa kushirikiana na Msimamizi wake
wa kazi na Sehemu ya 5 na ya 6 zikamilishwe akiwepo Msikilizaji kama ni muhimu.

5. Zingatia kwamba alama 1 ya utendaji wa kazi ni ya watendaji waliotekeleza malengo yote na ya ziada kwa ufanisi na
alama 5 ni ya watendaji wasioridhisha na wasiotimiza malengo. Taarifa za hawa wote zifikishwe kwa mwajiri wa
Taasisi/Asasi husika.

SEHEMU YA 1. TAARIFA BINAFSI
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DD= Tarehe, MM= Mwezi, YYYY= Mwaka, mk= Mke, me= Mume
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SEHEMU YA 2. MAKUBALIANO YA UTENDAJI KAZI
ljazwe na mtumishi anayepimwa kwa makubaliano na Msimamizi wa Kazi

21 2.2 Malengo 2.3 Malengo ya 2.4 Vigezo vya 2.5 Mahitaji ya
Namba Yaliyokubalika Utendaji Utendaji Rasilimali
Yaliyokubalika Vilivyokubalika Zilizokubalika
2.6 Mtumishi Anayepimwa 2.7 Msimamizi wa Kazi
Jina (Kwa herufi kubwa) Saini Tarehe Jina (Kwa herufi kubwa) Saini Tarehe




SEHEMU YA 3: MAPITIO YA NUSU MWAKA (DESEMBA......ccccccceuveeee )
ljazwe na mtumishi anayepimwa kwa makubaliano na Msimamizi wa Kazi

3.1 3.2 Malengo Yaliyokubalika 3.3 Maendeleo ya 3.4 Sababu yenye Kuathiri
Namba (kama Sehemu ya 2) Utekelezaji Kufikia Lengo Utekelezaji




SEHEMU YA 4: KUREKEBISHA MALENGO (pale inapohusika)
Ijazwe na mtumishi anayepimwa kwa makubaliano na Msimamizii wa Kazi

4.1 4.2 Marekebisho ya 4.3 Malengo ya 4.4 Vigezo vya 4.5 Mahitaji ya
Namba | Malengo Yaliyokubalika Utendaji Utendaji Rasilimali
Yaliyokubalika Vilivyokubalika Zilizokubalika
4.6 Mtumishi Anayepimwa 4.7 Msimamizi wa Kazi
Jina (Kwa herufi kubwa) Saini Tarehe Jina (Kwa herufi kubwa) Saini Tarehe




SEHEMU YA 5: UPIMAJI WA UTENDAJI KAZI WA MWAKA (JUNI ............... )
ljazwe na mtumishi anayepimwa kwa makubaliano na Msimamizi wa Kazi

5.1 5.2 Malengo 5.3 Maendeleo ya Utekelezaji 5.4 Alama lliyotolewa

Namba Yaliyokubalika wa Malengo Yaliyofikiwa Mtumishi [ Msimamizi Alama
Zilizoafikiwa

Jumuisho la Kiwango cha Alama za Utendaji: Jumuisho hili lionyeshe
mafanikio ya malengo ya utekelezaji yaliyokubalika sehemu 5

Alama:

1 = Utekelezaji wa malengo yote na ya ziada kwa ufanisi 4 = Utekelezaji usioridhisha ambao ni chini ya wastani bila
2 = Utekelezaji wa malengo yote kwa ufanisi sababu za kutosha

3 = Utekelezaji wa wastani kwa malengo yote 5 = Utekelezaji usioridhisha na usiozingatia malengo




SEHEMU YA 6: SIFA ZA UTENDAJI BORA
Ijazwe na mtumishi anayepimwa na Msimamizi wa Kazi

6.1 6.2 Vigezo Muhimu
Namba

6.3 Ubora wa Sifa 6.4 Alama iliyotolewa
Mtumishi | Msimamizi Alama
Zilizoafikiwa

1 MAHUSIANO KAZINI

Uwenzo wa kufanya kazi na wenzi

Uwezo wa kushirikiana na wenzi

Uwezo wa kustahiliwa na wenzi

2 MAWASILIANO NA
USIKIVU

Uwezo wa kujieleza kimaandishi

Uwezo wa kujieleza kwa kunena

Uwezo wa usikivu na ufahamu

Uwezo wa kufunza na kuendeleza

3 UONGOZI NA USIMAMIZI

Uwezo wa kupanga na kusimamia

Uwezo wa kuongoza, kuhamasisha na
kutatua migongano

Uwezo wa ubunifu na uanzishaji

4 UBORA WA UTENDAJI

Uwezo wa kutoa matokeo sahihi kwa
wakati

Uwezo wa kuhimili utekelezaji na
kuendelea kwa muda mrefu.

5 UTENDAJI
UNAOZINGATIA WINGI
WA MATOKEO

Uwezo wa kufikia malengo

Uwezo wa kumudu majukumu ya ziada

6 UWAJIBIKAJI NA UTOAJI
WA MAAMUZ|

Uwezo wa uwajibikaji katika
kutekeleza majukumu

Uwezo wa kufanya maamuzi sahihi
kwa wakati muafaka

KUTHAMINI WATEJA

Uwezo wa kuhudumia wateja

UAMINIFU

Uwezo wa kuonyesha stadi za uongozi

Uwezo wa kumsaidia Kiongozi
kutekeleza majukumu yake

Uwezo wa kupokea na kutekeleza
maelekezo

9 UADILIFU

Uwezo wa kutekeleza majukumu
kikamilifu kwa muda uliopangwa

Hutoa huduma bora bila vishawishi

Uwezo wa kutumia taaluma kwa
manufaa ya umma

Jumuisho la Kiwango cha Alama za Utendaji Sehemu ya 6

Alama:

1 = Utekelezaji wa malengo yote na ya ziada kwa ufanisi 4 = Utekelezaji usioridhisha ambao ni chini ya wastani bila

2 = Utekelezaji wa malengo yote kwa ufanisi
3 = Utekelezaji wa wastani kwa malengo yote

sababu za kutosha
5 = Utekelezaji usioridhisha na usiozingatia malengo




SEHEMU YA 7. UTENDAJI WA JUMLA (WASTANI WA SEHEMU YA 5 NA 6) D
MAONI YA MTUMISHI ANAYEPIMWA (kama yapo):

Jina la Msikilizaji Saini Tarehe

MAONI YA MSIMAMIZI (kama yapo):

Jina la Msimamizi Saini Tarehe

SEHEMU YA 8: TUZO/HATUA ZA KUBORESHA UTENDAJI/HATUA ZA KINIDHAMU

Msimamizi wa kazi atapendekeza aina ya tuzo au hatua za kuboresha utendaji wa mtumishi ama hatua za kinidhamu
kulingana na kiwango cha utekelezaji wa malengo yaliyokubalika.




