
HALMASHAURI YA MANISPAA BUKOBA

TAARIFA  YA MAPATO NA MATUMIZI KWA KIPINDI KILICHOISHIA  
TAREHE 30/06/2017

1.0 MUHTASARI WA MAPATO:-
Halmashauri kwa mwaka 2016/2017 imeidhinisha kukusanya na kupokea jumla

ya  Tsh. 33,386,728,826.00  kutokana  na  vyanzo  vyake  mbalimbali,ada  ya

shule za sekondari, uchangiaji wa huduma ya afya, ruzuku kutoka Serikali Kuu na

washirika wa maendeleo. Mchanganuo ni kama ifuatavyo:-

N
A

MAELEZO KIASI

1 VYANZO VYA NDANI VYA HALMASHAURI 3,480,567,000,00

2 ADA  SHULE ZA SEKONDARI 162,120,000.00

3 UCHANGIAJI WA HUDUMA YA AFYA 212,820,000.00

4 RUZUKU KUTOKA SERIKALI KUU 19,363,173,600.00

5 WASHIRIKA WA MAENDELEO 10,168,048,226.00
                                JUMLA KUU 33,386,728,826.00

Hadi Tarehe  30/06/2017 Halmashauri imepokea na kukusanya jumla ya Tshs.

22,609,957,798.16  sawa  na  asilimia  68  ya  makisio  ya  Tshs.

33,386,728,826.00 kutoka  vyanzo  hivyo.  Mchanganuo  wa  mapato  ni  kama

ifuatavyo;-

N
A

MAELEZO  KIASI

1 VYANZO VYA NDANI VYA HALMASHAURI 1,849,502,004.70
2 ADA  YA SHULE ZA SEKONDARI 222,438,483.00

3 UCHANGIAJI WA HUDUMA YA AFYA 43,496,500.00
4 RUZUKU KUTOKA SERIKALI KUU 15,802,036,921.00
5 WASHIRIKA WA MAENDELEO             4,692,483,889

.46
JUMLA           

22,609,957,798.16

Vyanzo vya Halmashauri pekee, zimekusanywa na kupokelewa jumla ya Tshs

2,115,436,988.00 sawa na asilimia 94 ya makisio ya 2,245,507,000.00 kwa

mwaka 2016/2017.
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MWENEDO WA MAPATO YA NDANI KWA KIPINDI KUISHIA 30 JUNI, 2017

 Kutokana makusanyo ya mapato ya ndani kuishia 30 Juni, 2017 kuna vyanzo
ambavyo vilifanya vizuri na vingine makusanyo yake hayakuwa mazuri, vyanzo
vilivyofanya vizuri zaidi ya asilimia 100 ni:-

 Ushuru wa pango sokoni na matumizi ya soko,  hii imetokana kuunda timu
kwa ajili ya ufuatiliaji wa makusanyo ya kodi sokoni.

 Ada ya matumizi ya kituo cha basi, Ushuru wa maegesho na Ushuru wa
kupakia na kupakua, imetokana na kutumia mashine za EFD’s.

 Ushuru  wa  machinjio  na  ukaguzi  wa  nyama,  imetokana  na  kutumia
mashine za EFD’s.

 Ada ya maombi ya leseni za biashara, vileo na za uvuvi,  imetokana na
timu ya kufuatilia walipa kodi Mtaa kwa Mtaa, Kata kwa kata.

Hata  hivyo  kutokana  na  changamoto  za  ukusanyaji  wa  mapato,  vyanzo
vifuatavyo havikufanya vizuri hii ni kutokana sababu mbalimbali, vyanzo hivyo ni
kama ifuatavyo:- 

 Ushuru  wa  nyumba  za  wageni  hii  imetokana  kushusha  kiwango  cha
asilimia kutoka 20% kwenda 10%.

 Ada  ya  tenda,  Mwaka  huu  wa  fedha  2016/2017  tenda  nyingi
hazikutangazwa hivyo imepelekea kuathiri  makusanyo katika chazo hiki
kufikia asilimia 39. 

 Ushuru  wa  karakana:  Ukusanyaji  wake  utaanza  mwaka  wa  fedha
2017/2018 baada ya mkataba kusainiwa. 

 Ruzuku ya Ardhi: Mpaka sasa wizara husika imerejesha asilimia 22 tu.

MATUMIZI:-
Makisio ya Matumizi kwa mwaka 2016/2017 ni Tshs.33,386,728,826.00 hadi

kufikia  Tarehe  30/06/2017 Halmashauri  imetumia  jumla  ya  TSH

20,166,287,366.30 sawa na asilimia 60 ya makisio kwa mwaka.

2.1 Makisio  ya  matumizi  ya  vyanzo  vya  ndani  kwa  mwaka  2016/2017 ni

jumla ya 

Tshs. 3,855,507,000.00 katika maeneo makuu yafuatayo:-
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N
A

MAELEZO KIASI

1 ADA SHULE ZA SEKONDARI 162,120,000.0
0

2 UCHANGIAJI WA HUDUMA YA AFYA 212,820,000.0
0

3 MISHAHARA 79,380,000.00
4

MCHANGO KWA MIRADI YA MAENDELEO
720,709,350.0

0

5 MCHANGO KWA WANAWAKE NA VIJANA
348,056,700.0

0

6
MATUMIZI MENGINEYO(MATUMIZI YASIYOKUWA YA 
MISHAHARA)

1,308,339,000.
00

7 MIRADI YA MAENDELEO 1,024,081,950.
00

JUMLA 3,855,507,00
0.00

Matumizi  kutokana  na  Vyanzo  vya  Ndani  hadi  30/06/2017  ni  Tsh.

2,007,574,846.63 

sawa  na  asilimia  89  ya  makisio  ya  Tsh.2,245,547,000.00 Mchanganuo  wa

matumizi halisi ya fedha ni kama ifuatavyo:-

NA MAELEZO MAKISIO MATUMIZI %
1 ADA SHULE ZA 

SEKONDARI 162,120,000.00 222,437,483.00
137

%

2
UCHANGIAJI WA HUDUMA 
YA AFYA

      212,820,000.
00 43,496,500.00 20%

3 MALIPO YA MISHAHARA 79,380,000.00 44,037,000.00 55%

4
MCHANGO KWENYE 
MIRADI  YA MAENDELEO 720,709,350.00

      102,913,502
.00 14%

5
MCHANGO KWA 
WANAWAKE  NA VIJANA 348,056,700.00 84,774,442.50 24%

6

MATUMIZI  MENGINEYO  
(YASIYOKUWA 
MISHAHARA)

1,308,339,000.0
0

1,168,510,412.1
3 93%

7 MIRADI YA MAENDELEO
1,024,081,950.0

0 341,405,507.00 32%

JUMLA KUU
3,855,507,000.

00
2,007,574,846

.63
 53
%
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2.2 RUZUKU TOKA SERIKALI KUU:-
Makisio  ya  matumizi  katika  chanzo  hiki  kwa  mwaka  2016/2017  ni  Tshs.

19,363,173,600.00 hadi kufikia tarehe 30/06/2017 fedha iliyotumika ni Tshs

15,898,056,296.00.  Mchanganuo wa mishahara na matumizi  ya kawaida ni

kama ifuatavyo:-

N
A

MAELEZO MAKISIO MATUMIZI %

1 MATUMIZI MENGINEYO( OC ) 2,383,762,000.00

        

421,653,296.00 18%

2 MISHAHARA

16,979,411,600.0

0

15,476,403,000.0

0 91%

                    JUMLA
19,363,173,600.

00
15,898,056,296.

00 82%

2.3 MIRADI YA WAHISANI:-

Makisio  ya  matumizi  katika  chanzo  hiki  kwa  mwaka  2016/2017  ni  Tshs

10,168,048,226.00  Hadi  tarehe  30/06/2017  fedha zimetumika  ni  Tsh.

2,260,656,223.67 sawa na asilimia 22% ya makisio. 

TAARIFA ZA MATUMIZI YA FEDHA ZA BAKAA KWA MWAKA 2015/2016

Aidha  kuishia  tarehe  30/06/2016  Halmashauri  ilibaki  na  bakaa  ya  kiasi  cha

Tsh.609,713,958.85  Fedha  za  bakaa  ni  kwa  ajili  ya  shughuli  za  miradi  ya

maendeleo na matumizi mengineyo kama ifuatavyo:-

S
N

MAELEZO AKAUNTI BAKAA MATUMIZI BAKI

1 Utawala
Own source 
collection a/c    6,124,068.

65
6,124,068.6

5
-

2 Utawala Other Charges 
a/c

          454,23
8.40

454,238.40 -

3 Utawala Personal 
Emolument

3,215,212.05 3,215,212.0
5

-

4 Elimu Msingi Personal 
Emolument

2,215,236.44 2,215,236.4
4

-

5 Elimu Msingi Education a/c 571,973.00 571,973.00 -
6 Elimu Sekondari Personal 

Emolument
1,326,048.40 1,326,048.4

0
-

7 ICAP Development a/c 25,438,651.5
8

25,438,651.
58

-

8 SEDEP Development ac 120,779,501.
10

100,885,832
.32

19,893,668.78

9 Mfuko wa Development a/c 25,000,000.0 25,000,000. -
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W/wake na 
Vijana

0 00

10 TACAIDS Development a/c 26,276,700.0
0

23,434,375.
00

3,184,925.0
0

11 Basket Fund Health a/c 48,029,840.1
5

48,029,840.
13

-

12 Rural Water 
Supply

NRWSSP 125,045,131.
20

33,414,769.
16

91,630,632.60

13 Road Services Road fund 225,237,357.
85

225,237,357.85 -

JUMLA 609,713,95
8.62

495,345,60
3.01

114,708,95
5.84

Jumla ya shilingi 114,708,955.84 hazikutumika. Fedha hizo hazikutumika kwa 

sababu zifuatavyo:-

1) SEDEP, Shilingi 19,893,663.78 hazikutumika kutokana na mkandarasi 

Nikara Engineering kutokamilisha ujenzi wa madarasa na vyoo ya shule za 

sekondari za Rwazi na Rutunga.

2) TACAIDS, Fedha hizo zimetengwa kwa ajili ya kulipia ada ya wanafunzi wa

kidato cha tano mara watakapochaguliwa.

3) Rural Water Supply, Jumla ya shilingi 91,630,632.04 hazikutumika kwa 

sababu mkandarasi hajalipwa kwa kuwa hajakamilisha ujenzi wa mradi wa 

Maji wa Bushaga.

Mfugale E.A
MKURUGENZI WA MANISPAA

BUKOBA
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